Bukatun abinci mai gina jiki na kare da sarrafa abinci: cikakkiyar fahimtar lafiyar abincin kare

一, Abinci na karnuka
Bukatun sinadirai na karnuka sun haɗa da carbohydrates, fats, sunadarai, bitamin da ma'adanai.Wadannan abubuwan gina jiki suna taka muhimmiyar rawa a cikin abincin yau da kullun na karnukan dabbobi.Don haka, ko abincin kare ne ko abincin kare, ko yana da wadata a cikin waɗannan sinadarai shine abin da ya kamata masu mallakar su kula da su.

a

1. Carbohydrates
Karnuka suna da ƙarancin buƙatun carbohydrate, amma har yanzu suna buƙatar cinye matsakaicin adadin carbohydrates don samar da kuzari.Carbohydrates sune tushen makamashi na farko a cikin abincin kare ku, kuma yakamata su samo su daga abincin kare mai inganci.Zaɓi abincin kare wanda ya ƙunshi adadin carbohydrates masu dacewa don tabbatar da cewa karen dabbar ku ya sami isasshen kuzari, kuma ku ƙara shi da kayan ciye-ciye masu inganci masu kyau don taimakawa kare ku ya girma cikin koshin lafiya.

b

2. Kiba
Fat yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin samar da kuzari ga karnuka, kuma yana samar da mahimman fatty acid da bitamin mai narkewa.Karnuka suna buƙatar adadin kitse don samun lafiya, amma yawan cin abinci na iya haifar da kiba da sauran matsalolin lafiya, don haka masu karnuka su zaɓi abincin kare da na kare da ke ɗauke da kitsen da ya dace, kuma su sarrafa abincin dabbobin da suke ci. taimako Bayar da karnuka da kuzari yayin guje wa matsalolin jiki

3. Protein
Protein shine mafi mahimmancin gina jiki ga jikin kare ku yayin da yake girma, yana taimakawa wajen kula da lafiyar tsokoki, ƙasusuwa da gabobin ciki.Protein kuma ya zama dole don karnuka don yin wasu hormones da enzymes.Tabbatar cewa kare lafiyar ku ya sami isasshen furotin don kula da aikin sa da lafiyarsa.Yana da mahimmanci a zaɓi abincin kare da kayan ciye-ciye masu kyau waɗanda ke da wadataccen furotin mai inganci, musamman abincin karnukan kaji, ƙwanƙwaran karnukan agwagi, karen naman sa da sauran abubuwan ciye-ciye da aka yi da nama mai tsafta.Abubuwan da ke cikin furotin ba ƙasa da na abincin kare ba, kuma masu su na iya cin shi daidai kowace rana.kara zuwa

c

4. Bitamin da ma'adanai
Vitamins da ma'adanai suna da mahimmanci don ci gaban kare ku.Suna taimakawa wajen kula da tsarin rigakafi, tsarin juyayi, da lafiyar kashi, kuma suna shiga cikin wasu mahimman hanyoyin ilimin lissafi.Tabbatar cewa karenka yana samun isassun bitamin da ma'adanai don biyan bukatunsa na yau da kullum.Masu karnuka za su iya zaɓar yin amfani da kayan ciye-ciye na kare da aka yi daga kayan da ke da wadataccen bitamin da ma'adanai a matsayin kari, kuma a lokaci guda su ƙara adadin abincin dabbobin da suka dace don ƙara waɗannan abubuwan gina jiki don tabbatar da cewa karnuka za su iya samun isasshen abinci mai gina jiki yayin girma.

5. Gudanar da abinci mai gina jiki a ƙarƙashin yanayi na musamman: Karnuka na iya buƙatar ƙarin kulawar abinci mai gina jiki a cikin takamaiman yanayi, kamar ciki, nono, rashin lafiya, ko tsufa.Misali, bukatun abinci na karnuka masu shayarwa za su karu, yayin da karnukan da suka tsufa na iya buƙatar abincin da ya fi sauƙi don narkewa kuma yana da ƙarfin kuzari.Lokacin zabar abun ciye-ciye na kare, duba ko tsarin yana da tsabta kuma kuyi ƙoƙarin zaɓar abincin kare tare da sabon abun ciki na nama fiye da 40%., Yi ƙoƙarin zaɓar abincin kare da aka yi daga nama mai tsabta ba tare da wani ƙari ba.Hakanan zaka iya zaɓar abincin kare jika tare da ƙarin kayan aikin aiki.

d

二, Gudanar da Abincin Kare

1. Ciyar da abincin kare da abincin kare akai-akai

Shirya jadawalin ciyarwa na yau da kullun don kare ku kuma kula da abinci na yau da kullun guda uku.Dangane da shekaru, nauyin nauyi da matakin aiki na kare dabbar, adadin ciyarwa da lokacin ciyarwa ya kamata a shirya shi da kyau.Ka guje wa wuce gona da iri ko barin kare ka ya ci abinci don kiyaye nauyin lafiya.

A matsayin abincin ciye-ciye na karin kare, dole ne ku haɓaka dabi'ar ciye-ciye na yau da kullun da ƙima don hana kare ku zama masu cin zaɓe saboda yawan cin abincin kare.Idan kare ya zama anorexic, tuntuɓi likitan ku don gano dalilin rashin ciwon kare maimakon cin abinci.Maganin kare yana ƙara sha'awar kare ku.

2. Abinci iri-iri
Yi ƙoƙarin ba wa karenku abinci iri-iri don tabbatar da cewa sun sami nau'ikan abubuwan gina jiki masu mahimmanci.Lokacin zabar abincin kare, kula da bambance-bambance a cikin abun ciki mai gina jiki tsakanin nau'ikan nau'ikan nau'ikan abinci da nau'ikan abincin kare, kuma sanya zaɓin ku bisa takamaiman bukatun karen ku.Lokacin zabar abun ciye-ciye na kare, yi ƙoƙarin siyan nau'ikan iri-iri.Busassun kayan ciye-ciye na karen nama, kayan ciye-ciye na karnuka masu taunawa, kayan ciye-ciye na karnuka, kayan ciye-ciye na abinci jika, da dai sauransu na iya taimakawa karnukan samar da sinadirai daban-daban bisa ga sinadarai daban-daban.

e

3. Sarrafa shan gishiri
Aikin koda na karnuka bai kai na mutane ba, kuma yawan shan gishiri yana da illa ga lafiyar karnuka.Yi ƙoƙarin zaɓar abincin kare mai ƙarancin gishiri ko gishiri kuma guje wa ciyar da abinci na ɗan adam ko abubuwan ciye-ciye ga karen dabbobin ku don rage cin gishiri.Lokacin zabar kayan ciye-ciye na karnuka, masu kare za su iya gwada su da kansu ko duba kayan aikin don ganin ko sun ƙunshi gishiri da yawa, kuma su zaɓi abincin ciye-ciye na kare wanda ya fi dacewa da karnukan su don ciyar da karin abinci.

4. Kasance cikin ruwa
Karnuka suna buƙatar isassun ruwa a kowace rana don taimakawa wajen daidaita zafin jiki, mai mai da kyallen jikin jiki, da kuma zama matsakaicin ruwa don tsarin jini da lymphatic.Yawan ruwan da ake cinyewa yana shafar ƙishirwa, yunwa, aiki na rayuwa (kamar aiki, ciki, shayarwa, girma) da kuma yanayi (kamar zafi da zafin jiki), don haka tabbatar da kare ka yana samun damar samun ruwa mai kyau a kowane lokaci.Shan isasshen ruwa yana da mahimmanci ga lafiyar kare ku kuma yana taimakawa kula da ayyukansa na yau da kullun.Lokacin ciyar da abincin kare ko abubuwan ciye-ciye na kare, ba wa karenku isasshen ruwa don tabbatar da lafiyar kare ya ci, kuma ku maye gurbin ruwa a cikin kwanon ruwa akai-akai.

f

5. Kula da halayen abinci

Masu mallaka su ci gaba da bin diddigin abincin karnukan su kuma su daidaita tsare-tsaren abincin su a kan kari.Idan kare yana da rashin narkewar abinci, asarar ci ko wasu matsalolin da suka shafi abinci, ya kamata ku tuntuɓi likitan ku a lokaci don tabbatar da matsalar kafin canza abincin kare ko abincin kare.Idan allergies ko wasu alamun cututtuka masu tsanani sun faru, dakatar da cin abinci nan da nan kuma nemi shawarar likita.

Misalin abubuwan gina jiki da karnukan dabbobi ke buƙata:

1. Carbohydrates

Carbohydrates da karnukan dabbobi ke buƙata galibi suna fitowa ne daga abincin kare.A matsayin masana'antar abinci mai inganci na kare da masana'antar abun ciye-ciye, muna amfani da hatsi masu inganci da kayan lambu azaman tushen carbohydrate don tabbatar da cewa karnukan dabbobi sun sami isasshen kuzari.Lokacin zabar abincin kare, abokan ciniki za su iya duba jerin abubuwan da ke cikin kunshin kuma su zabi abincin kare wanda ya ƙunshi adadin adadin carbohydrates.Yawancin abubuwan ciye-ciye na karnuka ba su ƙunshi carbohydrates ba, don haka ana iya amfani da abincin ciye-ciye a matsayin ƙarin abinci

g

2. Kiba

Babban tushen kitse ga karnukan dabbobi shine kitsen dabbobi da mai.Abincin kare mu zai ƙara adadin kitsen dabbobi masu dacewa, kamar man kaji, man kifi, da sauransu don samar da fatty acids da bitamin.Bugu da ƙari, ana ƙara ƙarin kayan abinci, irin su man kifi, cukuwar dabbobi, da sauransu, daidai gwargwado a cikin kayan ciye-ciye na kare da muke samarwa, waɗanda kuma tushen kitse ne ga karnuka.

h

3. Protein

Karnukan dabbobi suna buƙatar adadin furotin da ya dace don kula da lafiyayyen tsokoki, ƙasusuwa, da gabobin ciki.Tushen furotin a cikin abincin kare masu inganci galibi sunadaran dabbobi, irin su kaza, naman sa, kifi da sauransu. Bugu da ƙari, wasu daga cikin abincin kare mu kuma suna ƙara sunadaran shuka, irin su wake, shinkafa launin ruwan kasa, da dai sauransu. samar da ingantaccen tushen furotin.A matsayin masana'antar kayan ciye-ciye mai inganci na karnuka, kayan ciye-ciye na karnuka masu ƙorafi masu wadatar furotin dabba masu inganci sune samfuranmu.Muna amfani da albarkatun da za a iya ganowa, muna ba da cikakken tsari mai aminci, da yin burodi mai ƙarancin zafi don tabbatar da cewa ana kiyaye abubuwan gina jiki na samfuran.Rushewa don ba da damar karnuka su sami abinci mai gina jiki da abinci mai daɗi

4. Bitamin da ma'adanai

Ana iya samun bitamin da ma'adanai da kare ku ke buƙata daga abincin kare da sauran kayan abinci na dabbobi.Abincin kare da kayan ciye-ciye na kare da muke samarwa suna da nau'ikan bitamin da ma'adanai da aka saka a cikin samfuran don biyan bukatun yau da kullun na karnuka masu girma.Bugu da kari, masu kare kuma za su iya siyan kayan abinci na dabbobi, kamar allunan calcium, allunan bitamin, da sauransu, wadanda kuma sune mahimmin tushen bitamin da ma'adanai ga karnukan dabbobi.

Ya kamata a lura cewa abun ciki na sinadirai na nau'o'i daban-daban da nau'in abincin kare sun bambanta sosai.Lokacin da kuka canza abincin kare ku, ya kamata ku bincika jerin abubuwan sinadarai da teburin bincike mai gina jiki akan kunshin don tabbatar da cewa kare ku ya sami isassun abubuwan gina jiki..A lokaci guda kuma, yana da matukar muhimmanci a daidaita abincin bisa ga takamaiman bukatun kare.

i

Understanding your dog’s nutritional needs and managing their diet appropriately are key to keeping them healthy. By following the principles of regular feeding, a varied diet, controlling salt intake, staying hydrated, and observing dietary responses, you can provide your dog with a healthy diet that will help them stay healthy and active. As your most loyal partner, we will provide you with the best service. If you have any product needs, you can contact us by visiting our website :www.dingdangpets.com or email :doris@dingdangpets.com

a

 


Lokacin aikawa: Maris 14-2024